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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AANZA ZIARA YA KIKAZI MKOANI MTWARA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka 

wasafirishaji wa korosho kwa malori mkoani Mtwara kupata kibali maalum kutoka 

kwa Mkuu wa Mkoa huo.  

 

Rais Samia amesema hayo wakati akihutubia wananchi kwenye mkutano wa hadhara 

uliofanyika katika uwanja wa Nangwanda Sijaona.  

 
Aidha, Rais Samia amesema lengo la kibali hicho ni kuweza kupata takwimu sahihi 

za korosho zinazosafirishwa kutoka mkoani humo kwani wapo wafanyabiashara 

wanaokwepa kusafirisha kwa njia ya bandari.  

 
Rais Samia ameagiza kutumika kwa eneo maalum bandarini lililotengwa kwa ajili ya 

kupitisha korosho na nafaka nyingine kwa kuwa halitumiki ipasavyo kwa kisingizio 

cha uchafuzi unaosababishwa na makaa ya mawe.  

 
Rais Samia amemuagiza Waziri wa Kilimo, Mhe. Hussein Bashe kuwashughulikia 

wafanyabiashara wanaochakachua korosho njiani wanaposafirisha kwa malori kwa 

minajili ya kupata faida kubwa ambapo huathiri ubora wa korosho kwenye soko la 

dunia. 

 
Kwa upande mwingine, Rais Samia amezitaka Kamati za Ulinzi na Usalama za mikoa 

nchini kushughulikia na kuipa kipaumbele migogoro ya wakulima na wafugaji katika 

maeneo yao. 

 

Awali, Rais Samia alikagua miradi ya maendeleo ikiwemo uzinduzi wa Hospitali ya 

Rufaa ya Kanda ya Kusini, chujio la maji la Mangamba, ukarabati wa kiwanja cha 

ndege, barabara ya Mtwara–Mnivata (km 50) na kukagua shughuli za uimarishwaji 

wa bandari.  
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